Labarai

Menene bambanci tsakanin igiyar wutar lantarki ta C13 da igiyoyin garkuwa?

Menene igiyar wutar lantarki C13?

Igiyoyin wutar lantarki sune mahimman abubuwan lantarki waɗanda ke ba da haɗin ɗan lokaci kamar naC13 igiyar wuta.Wannan haɗin yana kafa tsakanin na'urar tare da waɗannan igiyoyin wutar lantarki waɗanda aka toshe a cikin ma'ajin daga gefe ɗaya.Ɗayan gefen igiyar wutar lantarki yana haɗi zuwa kowane madaidaicin bango wanda ke ba da kowane wuri don dalilin haɗin.

Idan za ku sayi kebul na wutar lantarki, wannan labarin zai taimaka muku fahimtar fasali da ayyukan igiyoyin wutar lantarki.Zai ba ka damar zaɓar nau'in igiyar wutar lantarki da ta dace.Hakanan zai bayyana nau'ikan igiyoyin wutar lantarki daban-daban da kuma bambancin da ke tsakaninsu.

Menene daidaitaccen kebul na wutar lantarki?

Madaidaicin kebul na wutar lantarki shine nau'in kebul na wutar lantarki wanda ke aiki akan ƙarfin lantarki na 250 volts.Akwai saiti na ma'auni don kera waɗannan igiyoyin wutar lantarki ta hanyar hangen nesa na duniya.Wannan saitin ma'auni na duniya shine IEC 60320.

wuta (1)

Kamar yadda igiyoyin wutar lantarki daban-daban na iya aiki a yanayi daban-daban na ƙarfin lantarki da na yanzu.Amma igiyoyin wutar lantarkin da suke kerawa bisa ka’idojin kasa da kasa, suna aiki ne da karfin wutar lantarkin 250 volts.Saboda haka, daidaitattun igiyoyin wutar lantarki suna da takamaiman saitin ƙarfin lantarki da na yanzu don aiki.Ba tare da la'akari da kewayon yanayi na ƙasashe daban-daban ba.

Menene ma'aunin ma'aunin igiya?

A cikin abun da ke cikin daidaitattun igiyoyin wutar lantarki, adadin ma'ajin filogi yawanci ma.Hakazalika, adadin ma'aunin ma'auni a cikin waɗannan igiyoyin wutar lantarki yawanci ba su da kyau.Bugu da ƙari, akwai ƙarin hanyar fita guda 1 don haɗin kebul na wutar lantarki na namiji idan aka kwatanta da mai haɗin wutar lantarki na mace.

Akwai nau'ikan madaidaitan igiyoyi daban-daban waɗanda ke da fa'idar amfani don dalilai masu haɗawa.Yawancin igiyoyin wutar lantarki waɗanda ke tashi daga C14 zuwaC13 igiyar wutakuma igiyoyin wutar lantarki waɗanda ke tashi daga C20 zuwa C19 sune igiyoyin da ke da amfani da yawa.Sauran nau'ikan nau'ikan waɗannan igiyoyin wutar lantarki sune C14 zuwa C15 da C20 zuwa C15.

 

Menene nau'ikan igiyoyin wutar lantarki?

Babban aikin igiyoyin wutar lantarki shine don canjawa da watsa wutar lantarki zuwa na'urorin lantarki.Waɗannan igiyoyin wutar lantarki suna ba da tashoshin wutar lantarki don na'urorin lantarki daban-daban waɗanda ke buƙatar ƙarfin aiki.Akwai nau'ikan waɗannan igiyoyin wutar lantarki daban-daban.Wasu irin waɗannan nau'ikan igiyoyin wutar lantarki suna biye.

Menene kebul na Coaxial?

A cikin kebul na wutar lantarki na coaxial, akwai jigon jan ƙarfe kuma yana da insulator dielectric kewaye da wannan ainihin kayan na USB.Layer na jan karfe yana sake kasancewa akan kumfa insulator na kebul.Bugu da ƙari, an sake samun kwas ɗin filastik akan wannan kube na tagulla wanda ya fi ƙarfin kebul ɗin.Akwai kewayon kebul na coaxial.C13 igiyar wutana iya samun daban-daban yadudduka kamar wannan.

Daban-daban nau'ikan igiyoyin coaxial sun zo ne saboda sifofin su, damar iya sarrafa wutar lantarki da sauran kaddarorin lantarki.Wadannan igiyoyi sun fi amfani da su a cikin na'urorin da suka zama ruwan dare a cikin gida.Haɗin talabijin, na'urorin sauti da kayan aikin bidiyo sune misalan gama gari.

Menene igiyoyin ribbon?

Kebul ɗin wutar ribbon ba igiya ɗaya ba ce.Haƙiƙa shine haɗin kebul daban-daban don cika aikin yadda ya kamata.A mafi yawan lokuta, kebul na ribbon ya ƙunshi aƙalla igiyoyi 4 kuma yana iya haura wayoyi 12.Waɗannan wayoyi a cikin kebul ɗin ribbon suna tafiya daidai da juna don isar da wutar lantarki zuwa na'urorin lantarki.C13 igiyar wutaHakanan yana iya samun nau'in nau'ikan wayoyi da aka keɓe.

Waɗannan wayoyi masu yawa a cikin igiyoyin ribbon suna nuni ne da watsa siginar da yawa a cikinsu.Yawan amfani da igiyoyin wutar lantarki na ribbon shine haɗin motherboard tare da sauran sassan CPU.A kan sikelin kasuwanci, waɗannan igiyoyin wutar lantarki suna da fifikon amfani da wuce gona da iri a cikin na'urorin cibiyar sadarwa.

Mene ne karkatattun igiyoyi biyu?

Tsuntsayen igiyoyi guda biyu sune nau'in igiyoyin wutar lantarki waɗanda ke da nau'ikan wayoyi na tagulla.Yawan nau'i-nau'i na wayoyi na jan karfe na iya bambanta bisa ga yanayin da amfani.Biyu na wayoyi na jan karfe suna da alamar launi.Duk da haka, waɗannan wayoyi na tagulla suna jujjuya juna don dacewa da inganci.

Diamita na waɗannan wayoyi na igiyoyin wutar lantarki masu karkata ya bambanta da igiyoyi daban-daban.Koyaya, diamita na yau da kullun na waɗannan wayoyi na jan karfe daga 0.4 zuwa 0.8 mm.Ka tuna cewa tare da karuwa a cikin adadin ya nau'i-nau'i na wayoyi, juriya na waɗannan igiyoyi kuma yana ƙaruwa.Tsuntsayen igiyoyi guda biyu suna da tasiri da sauƙin shigarwa.

Menene kebul masu kariya?

Waɗannan igiyoyin wutar lantarki suna da suna a matsayin igiyoyi masu kariya saboda kasancewar garkuwar da ke kewaye da su.Waɗannan igiyoyin kuma suna da keɓaɓɓun wayoyi a cikin su.Amma akwai kauri mai kauri mai kauri kewaye da su.Wannan garkuwar da ke akwai a kusa da wayoyi da aka keɓe ita ce halayyar waɗannan igiyoyin wutar lantarki.C13 igiyar wutaHakanan yana da garkuwar da ke kewaye da su don manufar kariya.

Duk da haka, kariya ta waje da ke kusa da wayoyi yana da muhimmin aikin kariya.Yana kare siginar a cikin igiyoyi daga tsoma bakin siginar mitar rediyo kuma don motsawa cikin sauƙi.Saboda haka, igiyoyi masu kariya suna daga cikin manyan amfani a lokuta na kasancewar babban ƙarfin lantarki.

wuta (2)

Menene bambanci tsakanin C13 da C14?

TheC13 igiyar wutada kuma C14 na USB sune nau'i biyu mafi mahimmanci na masu haɗawa don igiyoyin wutar lantarki.Akwai wasu banbance-banbance da banbance-banbance tsakanin su.C13 yana da tsari don hawan da ke cikin siffar ƙirar kebul.A gefe guda, salon hawan C14 yana cikin siffar dunƙule dutsen.

Akwai jeri daban-daban don igiyoyin wutar lantarki na C13 a Interpower.A mafi yawan lokuta, akwai saiti daban-daban guda biyar.Daga cikin waɗannan guda biyar, ƙayyadaddun ƙayyadaddun kusurwoyi ne kuma ɗaya madaidaiciya.Yawan amfani da waɗannan masu haɗin wutar lantarki guda biyu shine a fagen kayan aikin likita, cibiyoyin bincike da sauran kayan aikin gida.


Menene bambanci tsakanin C13 da C19?

C19 daC13 igiyar wutasune nau'ikan igiyoyin wutar lantarki guda biyu da aka fi amfani dasu waɗanda ke da babban amfani a cikin na'urorin cibiyar sadarwa.Suna da babban amfani a cikin kwamfutoci, CPUs da sauran na'urorin lantarki.C13 ya fi dacewa don amfani a cikin kwamfutoci, kwamfyutoci da masu saka idanu.C19 ya fi mahimmanci a cikin lokuta idan muna buƙatar ƙarin aikace-aikacen wutar lantarki.

Koyaya, tare da haɓakawa da buƙatun buƙatun wutar lantarki, C19 yana wakiltar sabar da sassan rarraba wutar lantarki.Wannan fasalin waɗannan haɗin wutar lantarki yana taimakawa don jure haɓaka buƙatun aikace-aikacen wutar lantarki.


Menene bambanci tsakanin C13 da C15?

C15 daC13 igiyar wutaconnector suna da mahimmancin mahimmanci a aikace-aikacen wutar lantarki.Amma akwai wasu bambance-bambance a tsarin su da aikin su.Bambanci mafi bayyane shine C15 yana da takamaiman ƙima a cikin tsarin sa yayin da C13 ya rasa shi.Duk da haka, akwai tsagi a cikin lokuta biyu na masu haɗawa.Aikace-aikacen C15 kuma ana iya aiki a cikin kantunan C16 amma C13 baya aiki a cikin wannan yanayin.


Lokacin aikawa: Janairu-14-2022