Labarai

Bambanci Tsakanin C15 da C13 AC Power Igiyar

Maɓalli 4 don Taimaka muku Bambance Tsakanin C15 da C13 Igiyar Wuta.

Za ku iya tunanin rayuwar ku ba tare da na'urorin lantarki ba?A'a, ba za ku iya ba.Hakanan ba za mu iya ba saboda kayan lantarki sun tashi don samar da wani muhimmin sashi na rayuwarmu.Kuma igiyoyin wuta kamar C13 AC igiyar wutar lantarki suna ba da rai ga wasu daga cikin waɗannan na'urorin lantarki.Kuma ku ba da gudummuwa don sauƙaƙa rayuwarmu.

C13 AC igiyar wutar lantarki yana ba da damar na'urorin lantarki daban-daban na mabukaci don haɗawa da wutar lantarki da samun wuta.Saboda dalilai da yawa, waɗannan igiyoyin wutar lantarki galibi suna rikicewa da ɗan uwansu, C15igiyar wutar lantarki.

Igiyoyin wutar lantarki na C13 da C15 sun yi kama da juna har zuwa wani wuri inda mutane da sababbin kayan lantarki sukan rikita juna da juna.

Saboda haka, muna keɓe wannan labarin don warware rikice-rikice, sau ɗaya kuma gaba ɗaya.Kuma muna gabatar da daidaitattun siffofi waɗanda ke saita igiyoyin C13 da C15 baya da juna.

Menene Bambanci Tsakanin C13 da C15 Power Cord?

Igiyar wutar lantarki ta C15 da C13 sun bambanta dan kadan a bayyanar su amma sun fi mahimmanci a aikace-aikacen su.Sabili da haka, siyan kebul na C13 maimakon C15 na iya barin na'urarka ta katse daga mains saboda C13 ba zai iya haɗawa a cikin mahaɗin C15 ba.

Don haka, siyan madaidaicin igiyar wutar lantarki don kayan aikinku yana da mahimmanci idan kuna son ci gaba da amfani da ita da kiyaye lafiyarta da amincin ku.

wuta (1)

Igiyoyin wutar lantarki na C15 da C13 sun bambanta dangane da abubuwa masu zuwa:

  • Siffar su ta zahiri.
  • Haƙurin zafi.
  • Aikace-aikacen su kuma,
  • Mai haɗa namijin da suke haɗawa da shi.

Waɗannan abubuwan sune kawai haskaka abubuwan da ke keɓance igiyoyin wutar lantarki biyu.Za mu tattauna kowane ɗayan waɗannan abubuwan dalla-dalla a ƙasa.

Amma da farko, bari mu ga menene ainihin igiyar wutar lantarki kuma menene ke tattare da taron suna?

Menene Igiyar Wuta?

Igiyar wutar lantarki ita ce abin da sunanta ke nunawa—layi ko kebul da ke ba da wuta.Babban aikin igiyar wutar lantarki shine haɗa na'ura ko kayan lantarki zuwa soket ɗin wutar lantarki.Yin haka, yana ba da tashoshi don gudana na yanzu wanda zai iya kunna na'urar.

Akwai nau'ikan igiyoyin wutar lantarki daban-daban a can.Wasu suna daɗaɗɗen ƙarshensu a cikin na'urar, yayin da sauran za a iya cire su daga soket ɗin bango.Sauran nau'in igiyar ita ce igiyar wutar lantarki da za a iya cirewa daga soket ɗin bango da na'urar.Kamar wanda ke cajin kwamfutar tafi-da-gidanka.

Igiyoyin wutar lantarki na C13 da C15 da muke tattaunawa a yau suna cikin igiyoyin wutar lantarki da za a iya cirewa.Waɗannan igiyoyin suna ɗauke da haɗin haɗin namiji a gefe ɗaya, wanda ke mannewa cikin soket ɗin mains.Mai haɗin mace yana ƙayyade ko igiyar C13, C15, C19, da sauransu, kuma ta shiga cikin nau'in haɗin haɗin na namiji da ke cikin na'urar.

Yarjejeniyar suna da waɗannan igiyoyin ke ɗauke da ita ita ce Hukumar Kula da Fasaha ta Duniya (IEC) ƙarƙashin ƙa'idar IEC-60320.IEC-60320 tana ganowa da kiyaye ka'idodin duniya don igiyoyin wutar lantarki don sarrafa kayan gida da duk na'urorin da ke aiki akan ƙarfin lantarki ƙasa da 250 V.

IEC tana amfani da lambobi masu banƙyama don masu haɗin mata (C13, C15) har ma da lambobi don haɗin haɗin gwiwar maza (C14, C16, da sauransu).Ƙarƙashin ƙa'idar IEC-60320, kowace igiyar haɗi tana da mahaɗin ta na musamman wanda ya dace da siffarsa, ƙarfinsa, zazzabi, da ƙimar ƙarfin lantarki.

Menene C13 AC Power Cord?

Igiyar wutar lantarki ta C13 AC ita ce cibiyar labarin yau.Ma'aunin igiyar wutar lantarki shine ke da alhakin ba da wutar lantarki da kayan aikin gida da yawa.Wannan igiyar wutar tana da amperes 25 da 250 V na halin yanzu da ƙimar ƙarfin lantarki.Kuma yana da juriyar yanayin zafi na kusan 70 C, wanda zai iya narke kuma yana haifar da haɗarin wuta.

Igiyar wutar C13 AC tana da darajoji uku, tsaka tsaki ɗaya, ɗaya mai zafi, da daraja ɗaya ta ƙasa.Kuma yana haɗawa zuwa hanyar haɗin yanar gizon C14, wanda shine ma'auni na haɗin kai.Igiyar C13, saboda sifarta ta musamman, ba za ta iya haɗawa da kowane mai haɗawa banda C14.

Kuna iya nemo igiyoyin wutar lantarki na C13 masu iko da na'urorin lantarki daban-daban na mabukaci kamar kwamfyutoci, kwamfutoci na sirri, da na'urorin haɗi.

Menene C15 Power Igiyar?

C15 wani ma'auni ne na IEC60320 wanda ke nuna watsa wutar lantarki don na'urorin samar da zafi mai zafi.Yayi kama da igiyar wutar lantarki ta C13 AC domin tana da ramuka guda uku, tsaka tsaki ɗaya, ɗaya mai zafi, da daraja ɗaya ta ƙasa.Bugu da ƙari, yana da ƙimar halin yanzu da ƙarfin wuta kamar igiyar C13, watau 10A/250V.Amma ya banbanta dan kamanninsa domin yana da tsagi ko dogon layi da aka zana a kasa.

Igiyar haɗi ce ta mace wacce ta dace da takwararta na namiji, wanda shine mahaɗin C16.

An ƙera wannan igiyar wutar lantarki don isar da wutar lantarki zuwa na'urorin da ke haifar da zafi kamar kettle na lantarki.Siffar sa ta musamman tana ba shi damar dacewa a cikin mahaɗin sa da kuma ɗaukar faɗaɗawar thermal saboda zafin da ke haifarwa ba tare da mai da mahaɗin mara amfani ba.

Haɗin C15 da C16 suma suna da bambance-bambancen don ɗaukar yanayin zafi mafi girma, ma'aunin IEC 15A/16A.

Kwatanta C15 da C13 AC Power Igiyar

Mun haskaka abubuwan da suka bambanta igiyar wutar lantarki ta C13 daga ma'aunin C15.Yanzu, a cikin wannan sashe, za mu tattauna waɗannan bambance-bambancen dalla-dalla.

Bambancin Bayyanar

Kamar yadda muka ambata a cikin sassan biyu na ƙarshe, C13 da C15 igiyoyin wutar lantarki sun bambanta sosai a cikin bayyanar su.Shi ya sa mutane da yawa sukan ɗauki ɗaya don wani.

Ma'aunin C13 yana da darajoji uku, kuma gefunansa suna da santsi.A gefe guda kuma, igiyar C15 tana da darajoji uku, amma tana da tsagi a gaban ƙasƙancewar ƙasa.

Manufar wannan tsagi shine bambance igiyoyin C15 da C13.Bugu da ƙari, saboda tsagi a cikin C15, mai haɗin C16 yana da siffa ta musamman wanda ba zai iya ɗaukar igiyar C13 ba, wanda shine wani dalili na kasancewar tsagi.

Tsagi yana tabbatar da amincin wuta ta hanyar barin C13 toshe cikin mahaɗin C16.Domin idan wani ya haɗa su biyun, igiyar C13, kasancewa mai ƙarancin juriya ga yanayin zafi da C16 ke bayarwa, zai narke kuma ya zama haɗarin wuta.

Haƙuri na Zazzabi

Igiyar wutar C13 AC ba zata iya jure yanayin zafi sama da 70 C ba kuma zata narke idan zafin ya ƙaru.Don haka, don sarrafa na'urori masu zafi, kamar kettles na lantarki, ana amfani da ma'aunin C15.Ma'aunin C15 yana da juriyar yanayin zafi kusan 120 C, wanda shine wani bambanci tsakanin igiyoyin biyu.

Aikace-aikace

Kamar yadda muka tattauna a sama, C13 ba zai iya ɗaukar zafi mai zafi ba, don haka yana iyakance ga aikace-aikacen ƙananan zafin jiki kamar kwamfutoci, firintoci, talabijin, da sauran makamantan su.

An yi igiyar wutar lantarki ta C15 don ɗaukar yanayin zafi.Don haka, igiyoyin C15 an fi amfani da su a aikace-aikacen zafi mai zafi kamar kettles na lantarki, akwatunan sadarwa, da sauransu. Hakanan ana amfani dashi a cikin Power Over Ethernet yana sauyawa zuwa na'urori masu amfani da igiyoyin ethernet.

Nau'in Haɗawa

Kowane ma'aunin IEC yana da nau'in haɗin kai.Lokacin da yazo ga igiyoyin C13 da C15, wannan ya zama wani abu mai bambanta.

Igiyar C13 tana haɗi zuwa madaidaicin ma'aunin C14.A lokaci guda, igiyar C15 tana haɗi zuwa mai haɗin C16.

Saboda kamanni a sifofinsu, zaku iya haɗa igiyar C15 zuwa mai haɗin C14.Amma mai haɗin C16 ba zai ɗauki igiyar C13 ba saboda dalilai na aminci da aka tattauna a sama.

Kammalawa

Kasancewa cikin rudani tsakanin igiyar wutar lantarki ta C13 AC da igiyar wutar C15 ba sabon abu ba ne, idan aka yi la'akari da kamanninsu.Koyaya, don tabbatar da ingantaccen aiki da amincin na'urar ku, yana da mahimmanci don fahimtar bambanci tsakanin ma'auni biyu kuma samun wanda ya dace don kayan aikin ku.

Igiyar wutar lantarki ta C13 AC ta bambanta da ma'auni na C15 a cikin cewa ƙarshen yana da tsagi mai tsayi daga tsakiyarsa.Haka kuma, ma'auni guda biyu suna da ma'aunin zafin jiki daban-daban kuma suna haɗa cikin masu haɗawa daban-daban.

Da zarar kun koyi ganin waɗannan ƴan bambance-bambance tsakanin ma'aunin C13 da C15, ba zai zama da wahala a faɗi ɗaya daga wani ba.

Domin Karin Bayani,Tuntube Mu A Yau!

wuta (2)

Lokacin aikawa: Janairu-14-2022