Samar da wutar lantarki na kwamfutar littafin rubutu ya haɗa da baturi da adaftar wuta. Baturi shine tushen wutar lantarki na kwamfutar tafi-da-gidanka don ofis na waje, kuma adaftar wutar lantarki shine na'urar da ake buƙata don cajin baturi da tushen wutar lantarki da aka fi so don ofis na cikin gida.
1 baturi
Mahimman baturin kwamfutar tafi-da-gidanka bai bambanta da na caja na yau da kullun ba, amma masana'antun yawanci suna tsarawa da tattara baturin bisa ga sifofin ƙirar kwamfutar tafi-da-gidanka, kuma suna ɗaukar fakitin baturi masu caji da yawa a cikin ƙirar baturi. A halin yanzu, kwamfyutoci na yau da kullun suna amfani da batir lithium-ion azaman daidaitaccen tsari. Kamar yadda aka nuna a adadi da ya dace, baya ga baturan lithium-ion, batura da ake amfani da su a cikin kwamfyutoci sun hada da batirin nickel chromium, baturan hydrogen nickel da kuma man fetur.
2. Adaftar wutar lantarki
Lokacin amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka a ofis ko wurin da ke da wutar lantarki, galibi ana yin ta ne ta hanyar adaftar wutar lantarki na kwamfutar littafin rubutu, kamar yadda aka nuna a adadi da ya dace. Gabaɗaya, adaftar wutar na iya gano ta atomatik 100 ~ 240V AC (50 / 60Hz) kuma tana ba da kwanciyar hankali low-voltage DC don kwamfutocin littafin rubutu (gaba ɗaya tsakanin 12 ~ 19v).
Kwamfutocin littafin rubutu gabaɗaya suna sanya adaftar wuta a waje kuma su haɗa ta da mai watsa shiri tare da layi, wanda zai iya rage girma da nauyin mai watsa shiri. ƴan ƙira ne kawai ke da adaftar wutar lantarki a cikin mai gida.
Adaftar wutar lantarki na kwamfutocin littafin rubutu an rufe su sosai kuma an rage su, amma ikonsu gabaɗaya na iya kaiwa 35 ~ 90W, don haka zafin ciki yana da girma, musamman a lokacin zafi. Lokacin taɓa adaftar wutar lantarki a cikin caji, zai ji zafi.
Lokacin da kwamfutar tafi-da-gidanka aka kunna a karon farko, baturin ba ya cika, don haka masu amfani suna buƙatar haɗa adaftar wutar lantarki. Idan ba a yi amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka na dogon lokaci ba, ana ba da shawarar cewa masu amfani su cire baturin su adana baturin daban. Bugu da kari, idan an yi amfani da baturi, ana ba da shawarar yin bincike tsirara da fitarwa akan baturin akalla sau ɗaya a wata. In ba haka ba, baturin na iya gazawa saboda yawan fitarwa.
Lokacin aikawa: Afrilu-07-2022